औरंगाबाद

विशेषगंगोत्री महामार्गावर प्रवाशांनी भरलेल्या टेम्पोचा भीषण अपघात, औरंगाबाद येथील 2 ठार, 13 जखमी

सहसंपादक: स्वप्नील बनसोड

उत्तरकाशी : गंगोत्री महामार्गावर कोपंगजवळ प्रवाशांनी भरलेल्या टेम्पोचा अपघात झाला. या गाडीत चालकासह 15 जण होते, त्यापैकी 2 प्रवाशांचा जागीच मृत्यू झाला. ही घटना रात्री 1.30 च्या सुमारास घडली, या माहितीवरून 35 व्या कॉर्प्स आयटीबीपीने बचाव कार्य सुरू केले आणि सर्व जखमींना उपचारासाठी हर्षिल रुग्णालयात दाखल केले.

मिळालेल्या माहितीनुसार, गंगोत्री महामार्गावरील कोपंगजवळ दुपारी दीडच्या सुमारास UK07PA-4832 क्रमांकाच्या टेम्पो ट्रॅव्हलरचा अपघात झाला. या अपघातात डॉ. अलका एकबोटे (45) रा. औरंगाबाद (महाराष्ट्र) आणि माधवन यांचा जागीच मृत्यू झाला, तर उमा पाटील, अर्णभ महर्षी, साक्षी सिंदे, अर्चना सिंदे, अनया महाजन, अनुप्रिया महर्षी, साही पवार, सुभाषसिंग राणा रा. मानपूर, डॉ. व्यंकटेश एकबोटे, वर्षाता पाटील, आमरा एकबोटे, रजनीश सेठी आणि जितेंद्र सिंग प्रेमनगर देहराडून हे जखमी झाले.

मयत डॉ. अलका एकबोटे.
कोपंग येथे तैनात असलेल्या 35 व्या कॉर्प्स आयटीबीपीने रात्री उशिरापर्यंत बचाव कार्य केले आणि सर्व जखमींना लष्कराच्या हर्षिल रुग्णालयात दाखल केले. त्याचवेळी हर्षिलमधील काही प्रवाशांवर प्राथमिक उपचार केल्यानंतर त्यांना उत्तरकाशीच्या जिल्हा रुग्णालयात रेफर करण्यात आले. वाहनातील बहुतांश प्रवासी औरंगाबाद (महाराष्ट्रचे) आहेत. हे सर्व प्रवासी टेम्पो ट्रॅव्हलर्समधून गंगोत्री धामच्या सहलीला जात होते.

गाडीचे ब्रेक फेल झाल्याने हा अपघात झाल्याचे टेम्पो ट्रॅव्हलरच्या चालकाने सांगितले. गंगोत्री धाममध्ये रात्रंदिवस यात्रेकरूंना का पाठव ले जात आहे, असा प्रश्नही उपस्थित होत आहे. ही घटना रात्री घडल्याने प्रवासी व्यवस्थेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित होत आहे.

बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button
Translate »
बातमी कॉपी करणे हा कायद्याने गुन्हा आहे