दैनिक देशरत्न मध्ये आपले सहर्ष स्वागत आहे.

तडका

राजकीय नेत्यांच्या आशीर्वादामुळे “या” तालुक्यात अवैध वाळू उपसा सुरूच…!

कमलेश नवले संपादक

अहमदनगर प्रतिनिधी। संगमनेर शहर व परिसरातून सध्या दररोज 20 ते 25 ट्रॅक्टरमधून वाळूची खुलेआम बेकायदेशीर वाहतूक केली जात आहे.वेगवेगळ्या राजकीय पक्षांचे पदाधिकारीही वाळू तस्करीमध्ये सहभागी असल्याने महसूल कर्मचारी व अधिकार्‍यांचेही या वाळू वाहतुकीकडे दुर्लक्ष होत आहे.संगमनेर तालुक्यातील मुळा, प्रवरा व म्हाळुंगी या नदीमधून मोठ्या प्रमाणावर बेकायदेशीर वाळू उपसा करण्यात येतो. तालुक्यातील पठार भागातील मुळा नदीपात्राच्या गावांमधून वाळूची बेकायदेशीर वाहतूक केली जाते.संगमनेर शहर व परिसरातील गावांमधून प्रवरा नदी वाहते. संगमनेर खुर्द, कासारा दुमाला, जोर्वे, मंगळापूर, खांडगाव या नदीपात्रातून गावांमधून वाळूची मोठ्या प्रमाणावर वाहतूक होते.खुलेआम वाळू उपसा होत असतानाही तलाठी, मंडळ अधिकारी व तहसीलदार यांचे या प्रकाराकडे सोयीस्कर दुर्लक्ष होत आहे. वाळू तस्करीमध्ये सत्ताधारीसह विरोधी पक्षांच्या काही पदाधिकार्‍यांचाही सहभाग असल्याने या व्यवसायाकडे महसूल खात्याच्या अधिकारी व कर्मचारी दुर्लक्ष करताना दिसत आहेत.तहसीलदारांनी बेकायदेशीर वाळू उपशात लक्ष घालून संबंधितांवर कारवाई करावी, अशी मागणी आता होऊ लागली आहे.

बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा

दैनिक देशरत्न वृत्तपत्रा साठी संपूर्ण महाराष्ट्रातील प्रत्येक जिल्हात ,तालुक्यात आणि ग्रामीण भागात प्रतिनिधी नेमणे सुरू आहे. प्रतिनिधी म्हणून काम करण्यासाठी इच्छुकांनी खालील Register Now या बटनावर क्लिक करून रजिस्ट्रेशन फॉर्म भरावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Translate »
बातमी कॉपी करणे हा कायद्याने गुन्हा आहे